പെട്രോളിന്​ നൂറെങ്കിൽ പാലിനും നൂറുവേണം; കേന്ദ്രത്തിനെതിരെ ക്ഷീരകർഷകരും

ഡെൽഹി >> കേന്ദ്രസർക്കാറിന്‍റെ പെട്രോൾ, ഡീസൽ വില വർധനയിൽ പ്രതിഷേധിച്ച്​ മാർച്ച്​ ഒന്നുമുതൽ പാൽ ഒരു ലിറ്ററിന്​ നൂറുരുപയാക്കി ഉയർത്തുമെന്ന്​ കർഷകർ. പെട്രോൾ വില വിവിധ നഗരങ്ങളിൽ 100 കടന്നതിനെ തുടർന്നാണ്​ സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ചയുടെ തീരുമാനം.

പെട്രോൾ, ഡീസൽ വില ഉയർന്നതോടെ ഗതാഗത ചിലവ്​ കുത്തനെ ഉയർന്നു. കൂടാതെ മൃഗങ്ങൾക്കുള്ള തീറ്റ, മറ്റു ചിലവുകൾ തുടങ്ങിയവയും വർധിച്ചു. ഇതാണ്​ പാൽവില ഉയർത്താൻ തീരുമാനിച്ചതെന്നും സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച പറഞ്ഞു.

നിലവിൽ ലിറ്ററിന്​ 50 രൂപക്കാണ്​ പാൽ വിൽക്കുന്നത്​. മാർച്ച്​ ഒന്നുമുതൽ ഇരട്ടിവിലയാക്കും. കർഷകർ ഇതുസംബന്ധിച്ച്​ തീരുമാനം എടുത്തതായും ഭാരതീയ കിസാൻ യൂനിയൻ ജില്ല തലവൻ മാൽകിത്​ സിങ്​ പറഞ്ഞു. കർഷക ​പ്രക്ഷോഭത്തെ പിന്തുണച്ചുകൊണ്ടാണ്​ സംഘടനകളുടെ പുതിയ തീരുമാനം.

പാലിന്‍റെ വില വർധിപ്പിക്കുന്നതിനെ പ്രതിരോധിക്കാൻ കേന്ദ്രം എല്ലാവഴിയും സ്വീകരിക്കുമെന്ന്​ അറിയാം. എന്നാൽ തീരുമാനത്തിൽനിന്ന്​ കർഷകർ പിന്നോട്ട്​ പോകില്ല. വില ഇരട്ടിയാക്കാനാണ്​ തീരുമാനമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കർഷകരുടെ തീരുമാനത്തെ എതിർക്കാനാണ്​ കേന്ദ്രത്തിന്‍റെ തീരുമാനമെങ്കിൽ വരും ദിവസങ്ങളിൽ പച്ചക്കറി വില ഉയർത്തുമെന്നും സമാധാനപരമായി പ്രക്ഷോഭം തുടരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കർഷക നിയമത്തിനെതിരെ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും വൻ റാലികൾ സംഘടിപ്പിക്കാനാണ്​ സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ചയുടെ തീരുമാനം.

അതേസമയം കർഷക സംഘടനകളുടെ തീരുമാനത്തെ സമൂഹമാധ്യമങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്​തു. ഇതോടെ ‘ഫസ്റ്റ്​ മാർച്ച്​ സെ ദൂത്​ 100 ലിറ്റർ’ (മാർച്ച്​ ഒന്നുമുതൽ പാലിന്​ 100 രൂപ) ഹാഷ്​ടാഗ്​ ട്വിറ്ററിൽ ​ട്രെൻഡി​ങ്ങി​ലെത്തി. കേന്ദ്ര സർക്കാറിനെ നേരിടുന്നതിന്​ കർഷകരുടെ മികച്ച നീക്കത്തിന്‍റെ ഭാഗമാണിതെന്നായിരുന്നു പ്രതികരണം.

മറുപടി രേഖപ്പെടുത്തുക

താങ്കളുടെ ഇമെയില്‍ വിലാസം പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തുകയില്ല. അവശ്യമായ ഫീല്‍ഡുകള്‍ * ആയി രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു