ലോക്ക് ഡൗൺ: നാലിൽ കണ്ടെയ്‌ൻമെൻ്റ് സോണുകൾ ഒഴികെ പൊതുഗതാഗതം ഉണ്ടാവാൻ സാധ്യത

ന്യൂഡൽഹി// കൊറോണ വൈറസ് നോവലിന്റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനായി ഈ വർഷം മാർച്ച് 25 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വന്ന ലോക്ക് ഡൗൺ മെയ് 18 ന് നാലാം ഘട്ടത്തിലേക്ക് കടക്കും.
ഇൻപുട്ടുകൾ അനുസരിച്ച്, ലോക്ക്ഡൗൺ 4 നുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ഞായറാഴ്ച പ്രഖ്യാപിക്കും. ലോക്ക് ഡൗണിന്റെ ഈ നാലാം ഘട്ടം മെയ് 31 വരെ രണ്ടാഴ്ച കൂടി നീണ്ടുനിൽക്കുമെന്ന് പറയുന്നു. ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല.

കണ്ടെയ്‌ൻമെൻ്റ് സോണുകൾ ഒഴികെയുള്ള ഇടങ്ങളിൽ ഓട്ടോറിക്ഷകൾ, ബസുകൾ, ക്യാബുകൾ എന്നിവ ചുവപ്പ്, ഓറഞ്ച്, പച്ച മേഖലകളിൽ സഞ്ചരിക്കാൻ കേന്ദ്രത്തിന്റെ അനുമതി ലഭിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അതുപോലെ, കണ്ടെയ്ൻമെൻറ് സോണുകൾ ഒഴികെ എല്ലാ ജില്ലകളിലും അവശ്യമുള്ളവ വിതരണം ചെയ്യാൻ ഇ-കൊമേഴ്‌സ് വെബ്‌സൈറ്റുകളെ അനുവദിക്കാനുള്ള നീക്കമുണ്ട്.’
ഓഫീസുകൾക്കും ഫാക്ടറികൾക്കും കൂടുതൽ ശക്തിയോടെ പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള അനുമതി ലഭിക്കും. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ സ്റ്റാൻഡിംഗ് ഓർഡറിൽ നിലവിലെ 33 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് തൊഴിലാളികളുടെ പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ പരിധി 50 ശതമാനമായി ഉയർത്തണമെന്ന് വ്യവസായങ്ങൾ കേന്ദ്ര സർക്കാരിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തുടനീളം ചുവന്ന മേഖലകളെ പുനർ‌നിർവചിക്കാൻ കേന്ദ്രം ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്.

മറുപടി രേഖപ്പെടുത്തുക

താങ്കളുടെ ഇമെയില്‍ വിലാസം പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തുകയില്ല. അവശ്യമായ ഫീല്‍ഡുകള്‍ * ആയി രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു