എല്ലാ ജില്ലയിൽ നിന്നും ‘ശ്രമിക്ക് ട്രയിൻ’ സർവ്വീസ് നടത്തും

ന്യൂ ഡെൽഹി // യാത്ര തടസപ്പെട്ട് സ്വന്തം സംസ്ഥാനത്തേയ്ക്ക് പോകേണ്ട ഇതര സംസ്ഥാന തൊഴിലാളികൾക്കായി ഏത് ജില്ലയിൽ നിന്നും ശ്രമിക്ക് സ്പെഷ്യൽ ട്രയിനുകൾ സർവ്വീസ് നടത്തുമെന്ന് കേന്ദ്ര റെയിൽവെ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ. മന്ത്രി ട്വിറ്ററിലൂടെയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ലോക്ക്ഡൗൺ കാരണം തങ്ങളുടെ പ്രദേശങ്ങളിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികളുടെ പട്ടിക തയ്യാറാക്കാൻ ജില്ലാ കളക്ടർമാരോട് കേന്ദ്ര മന്ത്രി ആവശ്യപ്പെട്ടു. കളക്ടർമാർ സംസ്ഥാന നോഡൽ ഓഫീസർമാരുമായും റെയിൽവേ നിയോഗിച്ച നോഡൽ ഓഫീസർമാരുമായും ഏകോപിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം ഓർമിപ്പിച്ചു. ജില്ലാ കളക്ടർമാർ ഇത് സംബന്ധിച്ച് ഒരു പട്ടികയും യാത്ര ചെയ്യാനുള്ള സ്ഥാനവും റെയിൽ‌വേ സംസ്ഥാന നോഡൽ ഓഫീസർക്ക് നൽകണം.

സ്വന്തം ജില്ലകളിലേക്ക് മടങ്ങാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കുടിയേറ്റക്കാരെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ഓരോ ജില്ലയിൽ നിന്നും കേന്ദ്രത്തിന് ലഭ്യമാകുമ്പോൾ, ട്രെയിനുകൾ കൃത്യമായ രീതിയിൽ സർവ്വീസ് നടത്താനും റെയിൽ‌വേയ്ക്ക് തുടർനടപടികൾ സ്വീകരിക്കാനും കഴിയും.

റെയിൽ‌വേയുടെ നിലവിലുള്ള ശേഷിയുടെ പകുതിയിൽ താഴെയാണ് ഇപ്പോൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. കൂടുതൽ കുടിയേറ്റക്കാരെ സുരക്ഷിതമായും വേഗത്തിലും എത്തിക്കാൻ കഴിയും.
റെയിൽ‌വേ റേക്കുകളുടെ പൂർണ്ണ ശേഷി പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുന്നത് രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള കുടിയേറ്റക്കാർക്ക് സ്വന്തം സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് പോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് കാര്യമായ ആശ്വാസം നൽകും.

ജില്ലകളുടെ യഥാർത്ഥ ആവശ്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി ‘ശ്രമിക് സ്‌പെഷ്യൽ’ ട്രെയിനുകളുടെ ഓട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഇന്ത്യൻ റെയിൽവേ തയ്യാറാണ്. ശനിയാഴ്ച വരെ 15 ലക്ഷത്തിലധികം കുടിയേറ്റക്കാരെ റെയിൽ‌വേ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് എത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. 1,150 ‘ശ്രാമിക് സ്‌പെഷ്യൽ’ ട്രെയിനുകൾ പ്രവർത്തനക്ഷമമാണന്നും വ്യക്തമാക്കുന്നു.

മറുപടി രേഖപ്പെടുത്തുക

താങ്കളുടെ ഇമെയില്‍ വിലാസം പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തുകയില്ല. അവശ്യമായ ഫീല്‍ഡുകള്‍ * ആയി രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു