ഇന്നു റിസർവ്വേഷൻ തുടങ്ങും: 5 ട്രയിൻ കേരളത്തിൽ; രാജ്യത്ത് 200 ട്രയിൻ ജൂൺ ഒന്നിന് ഓടും:

ഓൺലൈൻ ടിക്കറ്റ് മാത്രം

യാത്രക്കാർ ഒന്നര മണിക്കൂർ മുമ്പ്
സ്റ്റേഷനിൽ എത്തണം

യാത്ര ചെയ്യാൻ ‘ആരോഗ്യ സേതു’ ആപ്പ് മൊബൈൽ ഫോണിൽ നിർബന്ധം

ന്യൂഡെൽഹി// ഇന്ത്യൻ റെയിൽ‌വേ ട്രെയിൻ‌ സർവീസുകൾ‌ ഭാഗികമായി ജൂൺ ഒന്നു മുതൽ പുനസ്ഥാപിക്കുമെന്ന്‌ റെയിൽ‌വേ മന്ത്രാലയം. ആരോഗ്യ-കുടുംബക്ഷേമ മന്ത്രാലയവും. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയവും സംയുക്തമായാണ് തീരുമാനിച്ചത്. ഇക്കാര്യം കേന്ദ്ര റെയിൽവെ മന്ത്രി പിയൂഷ് ഗോയൽ ടീറ്റ് ചെയ്തു.

ജൂൺ ഒന്നു മുതൽ രാജ്യത്തിൻ്റെ വിവിധ മേഖലയിലേക്ക് 200 പാസഞ്ചർ‌ ട്രയിനുകൾ സർവ്വീസ് നടത്തും. കേരളത്തിൽ അഞ്ച് ദീർഘദൂര ട്രയിൻ ഉണ്ടാകും. ട്രെയിനുകളുടെയെല്ലാം ടിക്കറ്റ് ബുക്കിംഗ് മേയ് 21വ്യാഴാഴ്ച ഇന്ന് രാവിലെ 10 മുതൽ ഓൺലൈൻ ആയി ആരംഭിക്കും. മേയ് ഒന്നു മുതൽ നിലവിലുള്ള ശ്രാമിക് സ്‌പെഷ്യൽ ട്രെയിനുകൾക്കും മേയ് 12 മുതൽ സ്‌പെഷ്യൽ എസി ട്രെയിനുകൾ (30 ട്രെയിനുകൾ) ഓടിക്കുന്നതിനും പുറമേയാണ് ഈ പ്രത്യേക ട്രയിനുകളും ഉണ്ടായിരിക്കുക.

എല്ലാ മെയിൽ, എക്സ്പ്രസ്, പാസഞ്ചർ, സബർബൻ സേവനങ്ങളും റദ്ദാക്കപ്പെടും.
പതിവ് ട്രെയിനുകളുടെ മാതൃകയിൽ പ്രത്യേക ട്രെയിനുകൾ എസി, നോൺ എസി ക്ലാസുകളുള്ള ട്രെയിനുകൾ പൂർണമായും റിസർവ് ചെയ്യും. ജനറൽ (ജിഎസ്) കോച്ചുകൾക്കും ഇരിക്കാനുള്ള സീറ്റ് ഉണ്ടായിരിക്കും. ട്രെയിനിൽ റിസർവ് ചെയ്യാത്ത കോച്ച് ഉണ്ടാകില്ല.
നിരക്ക് സാധാരണപോലെ ആയിരിക്കും, ജനറൽ (ജിഎസ്) കോച്ചുകൾക്ക് റിസർവ്വ് ചെയ്താൽ രണ്ടാമത്തെ സീറ്റിംഗ് (2 എസ്) നിരക്ക് ഈടാക്കുകയും എല്ലാ യാത്രക്കാർക്കും സീറ്റ് നൽകുകയും ചെയ്യും.

ടിക്കറ്റുകളുടെയും ചാർട്ടിംഗിന്റെയും ബുക്കിംഗ് ഐ‌ആർ‌സി‌ടി‌സി വെബ്‌സൈറ്റ് വഴിയോ മൊബൈൽ ആപ്പ് വഴിയോ ഓൺ‌ലൈൻ ഇ-ടിക്കറ്റിംഗ് മാത്രമേ നടക്കൂ.

അഡ്വാൻസ് റിസർവേഷൻ കാലയളവ് പരമാവധി 30 ദിവസമായിരിക്കും.നിലവിലുള്ള നിയമപ്രകാരം ആർ‌എസി, വെയിറ്റ് ലിസ്റ്റ് ജനറേറ്റുചെയ്യും, എന്നിരുന്നാലും വെയിറ്റിംഗ് ലിസ്റ്റ് ടിക്കറ്റ് ഉടമകളെ ട്രെയിനിൽ കയറാൻ അനുവദിക്കില്ല. റിസർവ് ചെയ്യാത്ത (യുടിഎസ്) ടിക്കറ്റുകൾ നൽകില്ല, യാത്രയ്ക്കിടെ ഒരു യാത്രക്കാരനും ടിക്കറ്റുകൾ നൽകില്ല.

എല്ലാ യാത്രക്കാരെയും നിർബന്ധിതമായി പരിശോധിക്കും. കൂടാതെ കൊവിഡ് ലക്ഷണമില്ലാത്ത യാത്രക്കാർക്ക് മാത്രമേ ട്രെയിനിൽ പ്രവേശിക്കാനോ കയറാനോ അനുവാദമുള്ളൂ. സ്ഥിരീകരിച്ച ടിക്കറ്റുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് മാത്രമേ റെയിൽ‌വേ സ്റ്റേഷനിൽ പ്രവേശിക്കാൻ അനുവാദമുള്ളൂ. എല്ലാ യാത്രക്കാരും പ്രവേശന സമയത്തും യാത്രയ്ക്കിടയിലും മുഖം കവറുകൾ ധരിക്കണം. സ്റ്റേഷനിൽ താപ പരിശോധന നടത്താൻ യാത്രക്കാർ കുറഞ്ഞത് 90 മിനിറ്റ് മുമ്പെങ്കിലും സ്റ്റേഷനിൽ എത്തണം.

പതിവ് ട്രെയിനുകളിൽ അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ ഈ പ്രത്യേക ട്രെയിനുകളിൽ എല്ലാ ക്വാട്ടകളും അനുവദിക്കും. ഇതിനായി പരിമിതമായ സംവരണ കൗണ്ടറുകൾ പ്രവർത്തിക്കും. ഈ കൗണ്ടറുകളിലൂടെ സാധാരണ ടിക്കറ്റ് ബുക്കിംഗ് നടത്താൻ കഴിയില്ല.

സ്വന്തം ഭക്ഷണവും കുടിവെള്ളവും കൊണ്ടുപോകാൻ യാത്രക്കാരെ റെയിൽവെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു.
റെയിൽ‌വേ സ്റ്റേഷനുകളിലെ എല്ലാ സ്റ്റാറ്റിക് കാറ്ററിംഗ്, വെൻഡിംഗ് യൂണിറ്റുകളും (മൾട്ടി പർപ്പസ് സ്റ്റാളുകൾ, ബുക്ക്സ്റ്റാളുകൾ, പലവക / കെമിസ്റ്റ് സ്റ്റാളുകൾ) തുറന്നിരിക്കും.

ട്രെയിനിനുള്ളിൽ ലിനൻ, പുതപ്പുകൾ, മൂടുശീലകൾ എന്നിവ നൽകില്ല. യാത്രക്കാർക്ക് സ്വന്തം തുണിത്തരങ്ങൾ യാത്രയ്ക്ക് കൊണ്ടുപോകാൻ അനുവദിക്കും. എസി കോച്ചുകൾക്കുള്ളിലെ താപനില ഈ ആവശ്യത്തിനായി ഉചിതമായി നിയന്ത്രിക്കും.

എല്ലാ യാത്രക്കാരും ‘ആരോഗ്യ സേതു’ ആപ്ലിക്കേഷൻ മൊബൈലിൽ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്ത് ഉപയോഗിക്കണം. യാത്രക്കാർ വെളിച്ചത്തിൽ സഞ്ചരിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. എം‌എ‌ച്ച്‌എ മാർ‌ഗ്ഗനിർ‌ദ്ദേശങ്ങൾ‌ പ്രകാരം യാത്രക്കാരുടെയും യാത്രക്കാരെയും റെയിൽ‌വേ സ്റ്റേഷനിലേക്കും പുറത്തേക്കും കൊണ്ടുപോകുന്ന വാഹനത്തിൻറെ ഡ്രൈവറെയും സ്ഥിരീകരിച്ച ഇ-ടിക്കറ്റിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ അനുവദിക്കുമെന്ന് മാർഗരേഖയിൽ പറയുന്നു.

ഇവിടെ പരസ്യം ചെയ്യുന്നതിന് വിളിക്കാ.. 70 12 566 166

മറുപടി രേഖപ്പെടുത്തുക

താങ്കളുടെ ഇമെയില്‍ വിലാസം പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തുകയില്ല. അവശ്യമായ ഫീല്‍ഡുകള്‍ * ആയി രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു