മനുഷ്യന്‍ കൊവിഡിനെയും മെരുക്കും, ‘റിമെഡൈവിര്‍’ രക്ഷകനാകുമോ? ലോകം കാത്തിരിക്കുന്നു

online desk
കൊവിഡ് 19 വൈറസ് നിരായുധരായ മനുഷ്യകുലത്തെ കൊന്നൊടുക്കുമ്പോള്‍ അങ്ങ് അമേരിക്കയില്‍ നിന്നും മനുഷ്യരാശിക്ക് ഒരു തരി വെളിച്ചം തെളിയുന്നു. കൊവിഡില്‍ നിന്നും ആശ്വാസമായി ഹൈഡ്രോക്്‌സി ക്ലോറോക്യുന്‍ ഒരു പരിധി വരെ ആയുധമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് മഹാമാരിക്കെതിരെ പോരാടാന്‍ ഗിലെയാഡ് സയന്‍സസിന്റെ അന്വേഷണാത്മക ആന്റിവൈറലായ ‘റിമെഡൈവിറിന് ‘ സഹായിക്കാനാകുമോ എന്നറിയാന്‍ ലോകം കാത്തിരിക്കുന്നത്.

പരീക്ഷണ ശാലയില്‍ നിന്നും ചോര്‍ന്ന ആദ്യകാല ഫലങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഈ രസതന്ത്ര കൂട്ടിന് ഇതിന് കഴിയുമെന്ന സൂചനയാണ് പുറത്തു വരുന്നത്. ലോകത്തിലെ വ്യവസായ നിരീക്ഷകര്‍ ഗിലെയാദിന്റെ സ്വന്തം നിയന്ത്രിത ഘട്ടം 3 പഠനത്തില്‍ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങള്‍ക്ക് ക്ഷമയോടെ കാത്തിരിപ്പാണ് ലോകം.

പനി, ശ്വാസകോശ ലക്ഷണങ്ങള്‍ എന്നിവ റെമെഡെസിവര്‍ ഉപയോഗത്തില്‍ വേഗത്തില്‍ രോഗ വ്യാപ്തി കുറയ്ക്കുന്നതായി കഠിനമായ കോവിഡ് 19 രോഗികള്‍ക്ക് ചികിത്സ നല്‍കുന്ന യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ് ചിക്കാഗോ മെഡിക്കല്‍ സെന്ററിലെ ഗവേഷകരില്‍ നിന്നുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ സൂചിപ്പികുന്നു.

റിപ്പോര്‍ട്ടിനെത്തുടര്‍ന്ന് മണിക്കൂറുകള്‍ക്ക് ശേഷമുള്ള ട്രേഡിംഗില്‍ ഗിലെയാദിന്റെ ഓഹരികള്‍ 15 ശതമാനത്തിലധികം ഉയര്‍ന്നത് ലോകത്ത് ഇതൊരു മാറ്റമാകുന്നതിലേക്കാണ് വിരല്‍ ചൂണ്ടുന്നത്.
”ഞങ്ങളുടെ മിക്ക രോഗികളും ഇതിനകം ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്യപ്പെട്ടു എന്നതാണ് ഏറ്റവും നല്ല വാര്‍ത്ത, അത് വളരെ മികച്ചതാണ് ‘ചിക്കാഗോ സര്‍വകലാശാലയിലെ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധന്‍ പറയുന്നുണ്ട്. ചിക്കാഗോ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ മറ്റ് ഫാക്കല്‍റ്റി അംഗങ്ങളുമായി ട്രയല്‍ ഫലങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു വീഡിയോ ചര്‍ച്ചയ്ക്കിടെയാണ് അവര്‍ ഇത്തരം അഭിപ്രായമുന്നയിച്ചെതെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്.്
ഗുരുതരമായ രോഗമുള്ള 113 പേര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ രണ്ട് ഘട്ട 3 പഠനങ്ങളിലേക്ക് 125 രോഗികളെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. പഠനത്തിന് നിയന്ത്രണമില്ല. എല്ലാ രോഗികള്‍ക്കും പ്രതിദിനം റിമെഡെസിവിര്‍ ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്നും പറയുന്നു.

ന്യൂ ഗിലിയാഡ് റിമെഡെസിവര്‍ കൊവിഡ് 19 ഡാറ്റ പരിമിതമായ ഡാറ്റയുമായി പഴയ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നതായും റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ട്. എബോള രോഗികളില്‍ ആദ്യം പരീക്ഷിച്ച റെംഡെസിവിര്‍, കോവിഡ് -19 രോഗികളുടെ ദീര്‍ഘകാല പ്രതീക്ഷകളിലൊന്നായി മാറി. സ്വന്തം ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ നടത്തുന്നതിനു പുറമേ, മറ്റ് സ്‌പോണ്‍സര്‍മാര്‍ നടത്തുന്ന പഠനത്തിനും അതുപോലെ അനുകമ്പാപൂര്‍വ്വമായ ഉപയോഗ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ 1,700 ല്‍ അധികം ആളുകള്‍ക്കും ഗിലിയാദ് മരുന്ന് ലഭ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.
ഏതായാലും ഒരു അണുവിന് മുന്നില്‍ കീഴടങ്ങാന്‍ മനുഷ്യകുലത്തിനാവില്ലന്ന ഉറച്ച തീരുമാനവുമായാണ് ലോകത്ത് കൊവിഡിനെതിരെ കൂട്ടായ ശ്രമം നടക്കുന്നത്. ഇതി വിജയിക്കേണ്ടത് ലോകത്തിന്റെ ആവശ്യകതയുമാണെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍.

മറുപടി രേഖപ്പെടുത്തുക

താങ്കളുടെ ഇമെയില്‍ വിലാസം പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തുകയില്ല. അവശ്യമായ ഫീല്‍ഡുകള്‍ * ആയി രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു